+ Trả Lời Ðề Tài
kết quả từ 1 tới 9 trên 9

Lỗi để xe trên vỉa hè - Phạt 300k?

Số lần được cảm ơn
    0
    Số lần cảm ơn
    0
    Hôm nay mình có về nhà qua thăm họ hàng, nhà mặt đường phố Tây Sơn, để cái xe đã cắm đầu vào cửa nhà, chừa 2/3 cái thân xe ra ngoài, nhưng vỉa hè thì rộng mà nhà lại kinh doanh cửa hàng.

Thế mà mấy phút sau có mấy thằng nó đến đòi lập biên bản. Mình cũng chẳng rõ luật lắm thấy nó đòi kiểm tra giấy tờ vv, nói lỗi để xe trên vỉa hè phạt 300k

Các bác cho hỏi giờ đi mua hàng để xe chỗ con c nào? Phạt 300k có đúng k mà sao mình về thấy ghi có 60 - 100k thôi??

Số lần được cảm ơn
    0
    Số lần cảm ơn
    0
    Thế thím xin cái biên lai ghi là 100K à?

Số lần được cảm ơn
    0
    Số lần cảm ơn
    0
    k nhưng mình đọc luật thấy ghi phạt chỉ 60k thôi mà. có phải chúng nó làm ăn láo k Mẹ đi ăn ngoài đường cũng bị chém, gặp bọn chó này cũng bị chém... chả khác mấy bà bán hàng là mấy

Số lần được cảm ơn
    0
    Số lần cảm ơn
    0
    để xe lấn chiếm thì phạt 150k + ko có giấy tờ 150k=300k
    phải vậy ko thớt=))

Số lần được cảm ơn
    0
    Số lần cảm ơn
    0
    đô thị nó phạt thì nó chỉ có quyền hỏi đăng ký xe thôi, ở đây là hỏi xem để ghi giấy phạt, chứ éo có quyền kiểm tra, nhưng nếu bạn ko trình giấy tờ thì nó có thể gọi ca giao thông đến phối hợp, còn phạt thì nó ghi 60k sao bạn lại đóng 300k :|

Số lần được cảm ơn
    0
    Số lần cảm ơn
    0
    lỗi để xe thì có 100k là cao nhất thôi bạn ơi @@ xem lại biên lai phạt đi

Số lần được cảm ơn
    0
    Số lần cảm ơn
    0
    thì về nhà mới xem lại luật thấy ghi lỗi chỉ 60 đến 100k

Số lần được cảm ơn
    0
    Số lần cảm ơn
    0
    :-" nói chung tội là do dân ta vẫn chưa nắm đc luật nên chúng nó mới bắt chẹt thế chứ, Đụ mợ hồi tháng trc e đi cùng 1 ông luật sư, bị no xích vào hỏi thăm, lúc đầu cũng định giải quyết nhanh để đi cho đc việc mình, sau bọn nó bố láo quá, hét giá trên trời, ông kia cáu tiết mới lấy tờ giấy trắng ra trích nguyên văn bộ luật + giá cả r đưa cho bọn CA xem. Chúng nó xem xong cũng chột chột r but vẫn cố lấy mác lính ra đe, ông kia mới rút cái card luật sư ra, chúng nó xám mẹ mặt. Xong đâu đấy đóng phạt vs mức giá bình thường r thả cho đi cao nhân tất cao nhân trị, bọn CA nó bị quê một mẻ mak éo làm j đc

Số lần được cảm ơn
    0
    Số lần cảm ơn
    0
    Xem cái biên lai phạt chứ thím ơi? May nhà em không ở mặt phố. Từ giờ đi phố em sẽ tránh vụ để xe lung tung. 300K là 2 ngày lương rồi.

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn

• Bạn có thể không được post bài mới